http://leejunkivnfamily.com/forum/
http://leejunkivnfamily.com/forum/
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhPortalLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

[One short] Đơn giản là câu chuyện của một fan

Go down 
p3l0venhz
pedaukute2009
yuki1102
wendymiddle
vhtrang
whitedaisy1988
shinya_mitsuki
11 posters
Tác giảThông điệp
shinya_mitsuki

shinya_mitsuki

[One short] Đơn giản là câu chuyện của một fan Empty
Bài gửiTiêu đề: [One short] Đơn giản là câu chuyện của một fan   [One short] Đơn giản là câu chuyện của một fan Icon_minitimeTue Jun 16, 2009 9:23 am

Author: Kyo ( Mitsuki )
Type: Feeling
Rating: K+
Status: Done
Note: Tôi mơ về anh trong giấc ngủ, tôi nghĩ về anh trong những ngày hè rảnh rổi. Và hôm nay, tôi viết về anh, viết về cảm nghĩ của chính tôi. Tôi đặt mình vào trong câu truyện, tôi tưởng tượng ra một ngày nào đó, anh có người yêu, tôi tự hỏi mình rằng khi đó, tôi sẽ có cảm giác như thế nào? Khóc, giận, đau khổ, hay chỉ bình thường như những con người khác. Bất giác, nước mắt tôi chảy ra. Tôi bắt đầu viết, viết về câu chuyện của một fan hâm mộ Jun Ki, viết về câu chuyện của một “tôi” .

- Mày nghe tin gì chưa, Jun Ki có bạn gái rồi đấy, thần tượng của mày có bạn gái rồi đấy.
Tôi tên Hyo, năm nay 18 tuổi. Tôi có một thần tượng, tôi cho rằng mình thuộc loại đã thích một người nào thì sẽ không bao giờ thay đổi, vì thế mà tôi quyết tâm sẽ cưới đc oppa ấy : Jun Ki. Tôi biết oppa ấy như thế nào nhỉ? Tôi còn nhớ rất rõ hôm đó, cái ngày định mệnh khiến tôi thay đổi cách nghĩ hoàn toàn về thần tượng. Đang trên đường đi học về thì nhỏ bạn rủ tôi vào một tiệm cho thuê đĩa. Ban đầu, tôi cũng chả thích thú gì lắm, nhưng rồi nó bảo sẽ bao tôi một chầu nếu tôi đi với nó. Vậy là tôi miễn cưỡng đi vào. Đảo mắt một vòng, không thấy gì. Đảo mắt lần thứ 2, không thấy gì. Đảo mắt lần thứ ba, tôi bị cuốn vào một cái đĩa có hình bìa rất đẹp ( theo suy nghĩ của tôi) : King and the clown. Tôi thuê nó về, xem nó, và bắt đầu yêu mến Jun Ki. Tôi yêu oppa ấy không chỉ vì gương mặt đẹp như thiên thần, tôi yêu oppa ấy vì những giọt nước mắt mà oppa ấy đã rơi. Nhiều người nói tôi điên, tôi khùng, tôi thích một người chỉ vì những giọt nước mắt. Vâng, có lẽ tôi thuộc dạng người lập dị, nhưng đối với tôi, những diễn viên đóng cảnh khóc bằng cả tấm lòng của mình là nhừng diễn viên đáng kính trọng. Vậy là tôi tìm kiếm về Jun, gia nhập nhiều “ nhà” mà fan đã lập cho oppa. Dần dần, tôi hiểu oppa hơn, hiểu về những gian nan mà oppa phải trải qua để trở thành một diễn viên. Có thể nói, tôi yêu oppa, yêu một người mà tôi chưa bao giờ được gặp.
- Mày nói xạo quá, tao chả tin đâu
- Mày không tin hả? À tao quên, dạo này mày đâu có lên mạng. Để tao cho mày coi. Đây nè, thấy chưa, tao đâu có nói dối.

Trước mắt tôi bây giờ là một bài báo, một tấm ảnh chụp Jun Ki tay trong tay với cô gái khác.
- Ê mày, có sao không?
- Sao gì?
- Thì thần tượng mày ấy. Có bị sốc không?
- Sốc? Hình như không
- Ờ, vậy thì tốt. Ít ra mày cũng không như tụi con gái lớp mình. Thần tượng tụi nó mà có người yêu thì thể nào chúng nó chả khóc rống lên.
- Ừ…

Chuông reo, ra về. Tôi đã không khóc, không buồn khi thần tượng có bạn gái. Tôi quá hời hợt nhỉ? Chẳng lẽ thứ tình cảm mà tôi dành cho Jun Ki chỉ là ảo ảnh không hề có thực. Đêm đó, tôi mơ thấy Jun. Oppa ấy ở rất xa, một nơi mà tôi không thể với tới. Rồi oppa ấy bị rớt xuống dòng nước sâu, tôi hoảng hốt chạy đến. Tôi muốn cứu oppa, tôi chìa tay ra, nhưng rồi rụt lại.

“ Oppa hãy kêu người yêu của mình đến giúp đi. Chúng ta là hai con người không hề quen biết, em không cần phải giúp oppa”

Thế rồi tôi cứ đứng đó, nhìn dòng nước dữ cuốn oppa đi. Tôi cười, cười rất nhiều.

Bất giác tỉnh giấc, hoá ra là một giấc mơ, một cơn ác mộng. Nhưng từ lúc nào, từ lúc nào mà tôi lại trở nên độc ác đến thế?

Sáng ngày hôm đó, tôi cứ ngồi một mình trên ban công, nhìn ra bầu trời xanh. “ Oppa cũng như bầu trời kia, gần mà lại quá xa. Có lẽ ngay từ đầu, em không nên mua cái đĩa đó về…” Mắt tôi bỗng dưng cay xè, cay lắm. Từng giọt nước nhỏ nhẹ nhàng rơi xuống đất, tan biến vào hư không. Giá mà, giá mà hình ảnh oppa trong tôi cũng như thế thì tốt biết bao.

Tôi xin mẹ ra ngoài tiệm. Tôi tìm thông tin về oppa, về những tấm ảnh mà người ta đã tình cờ chụp được. Tôi nhìn, nhìn mãi. Ánh mắt tôi như bị cuốn vào những tấm hình. Oppa đang cười, nụ cười rất đẹp, nụ cười đó không thuộc về con người mà tôi đã từng yêu. Oppa đã thay đổi, thay đổi thật rồi…

Ngày hôm đó, con người tôi đã mất đi một nửa. Một nửa còn lại vẫn cố gắng tìm kiếm những kí ức dường như đã bị đánh mất… Tôi quên Jun Ki…

Một tháng sau..

-Dạo này mày sao thế? Chả thấy mày nhắc đến Jun Ki nữa
- Nhắc đến làm gì?
-Chẳng phải mày hâm mộ ổng sao?

“Hâm mộ” ư? Đúng rồi, tôi đã từng hâm mộ oppa ấy mà. Còn bây giờ, tôi là ai? Oppa ấy là ai? Hai con người không quen biết, chưa từng nói chuyện, nhưng tôi đã từng hâm mộ Jun. Không xem những thông tin về oppa ấy, tôi dường như mất đi một thói quen. Không gian xung quanh thật trống rỗng. Tuy vậy, xem để làm gì cơ chứ, lại thất vọng một lần nữa sao?

Tôi nghĩ mình đã quên Jun, đã xoá bỏ mọi hình ảnh của Jun. Nhưng có lẽ, đó chỉ là bức tường mỏng manh mà tâm trí tôi đã xây nên. Oppa yêu người con gái khác, tôi chỉ có thể cười và chúc phúc cho oppa ấy. Bởi dù sao đi nữa, oppa vẫn là thần tượng của tôi, vẫn là con người mà tôi kính trọng.

TP Hồ Chí Minh, ngày 16 tháng 6 năm 2009
Viết cho một “tôi” khác
The End

P/s: Cái này em viết trong khi rảnh, có lẽ là còn đôi chổ sai sót. Em sẽ edit lại sau. Mong mọi người ủng hộ

Được sửa bởi shinya_mitsuki ngày Fri Aug 07, 2009 9:50 pm; sửa lần 1.
whitedaisy1988

whitedaisy1988

Vật Nuôi : Chó

Bài gửiTiêu đề: Re: [One short] Đơn giản là câu chuyện của một fan   [One short] Đơn giản là câu chuyện của một fan Icon_minitimeTue Jun 16, 2009 10:09 am

Vào ủng hộ cho em Mit của D nào , Thanks trước
Vừa đọc xong , Jun Ki cách Mit 13 tuổi hả? năm Mit 18 vậy JUn KI 31 rồi,
Thôi tạm thế đã, nhiều ý nghĩ ngổn ngang quá
https://leejunkifamily.forumvi.com
vhtrang

vhtrang

Bài gửiTiêu đề: Re: [One short] Đơn giản là câu chuyện của một fan   [One short] Đơn giản là câu chuyện của một fan Icon_minitimeTue Jun 16, 2009 12:22 pm

Nối gót D vào ủng hộ e Mít! [One short] Đơn giản là câu chuyện của một fan 225502
Đọc truyện của Mít xong mà ss cũng thấy trống rỗng quá, hem bít lúc oppa có bạn gái thì thế nào nhỉ, chắc ss cũng sẽ bùn, nhưng sẽ thực lòng chúc cho oppa đc hạnh phúc, mong bạn gái oppa sẽ thông cảm và ủng hộ oppa. Lúc đó, ss và ss satule sẽ đi bán khăn giấy và mở phòng khám, e vô ủng hộ nhé [One short] Đơn giản là câu chuyện của một fan 256565 (lại nghĩ đến xiền rầu, lây của ss satule rầu [One short] Đơn giản là câu chuyện của một fan 850782 )
E mít và ss cũng có điểm giống nhau đó, điểm đầu tiên ss ấn tượng với oppa ko phải nụ cười, mà ở lúc oppa khóc, trong film My girl đó, ko bít tại sao, ss nghĩ con trai ko đc khóc, nhưng oppa khóc ss lại iu, ui đúng là đin mất rầu [One short] Đơn giản là câu chuyện của một fan 549235
Thoai vít vậy trc đã, nhà mềnh vào ủng hộ típ đi nào [One short] Đơn giản là câu chuyện của một fan 879176
https://leejunkifamily.forumvi.com
wendymiddle

wendymiddle

Vật Nuôi : Thỏ

Bài gửiTiêu đề: Re: [One short] Đơn giản là câu chuyện của một fan   [One short] Đơn giản là câu chuyện của một fan Icon_minitimeSun Jun 21, 2009 7:56 pm

mấy bạn có nghĩ hơi nhiều wá không vậy, mình nói thật thật hết sức mong bạn đừng buồn, bài bạn viết mình đọc mà không thấy tí cảm xúc nào trong đó cả, bạn viết đúng đấy , bạn hời hợt thật.
javascript:emoticonp('[One short] Đơn giản là câu chuyện của một fan 785982') javascript:emoticonp('[One short] Đơn giản là câu chuyện của một fan 785982')
khi hâm mộ lee, bạn phải biết trước sau gì lee cũng có người yêu_lee là đàn ông mà???????? đó là sự khác biệt giữa fc châu á và châu mỹ.

mình thấy có người yêu thì sao chứ, mấy bạn hâm mộ lee chứ có phải người yêu lee tới là mất lun lee hay sao ấy. giờ mình mới hiểu tại sao "start" không mún lấy vợ, chắc tại đọc nhiều topic giống vầy wá nên sợ bắn người lun. TÔN TRỌNG MỘT NỬA CUỘC ĐỜI RIÊNG CỦA CÁC SAO NHA MẤY BẠN, CHÚNG TA CHIA NHAU "DÙNG CHUNG" NỬA CÒN LAI THÔI!!!ĐỒNG Ý CHỨ
shinya_mitsuki

shinya_mitsuki

Bài gửiTiêu đề: Re: [One short] Đơn giản là câu chuyện của một fan   [One short] Đơn giản là câu chuyện của một fan Icon_minitimeSun Jun 21, 2009 8:22 pm

Vâng, cám ơn ss, em cũng đã nói rồi, em là con người hời hợt thế đấy!Oppa là thần tượng đầu tiên của em, trước đó, em chưa bao giờ có thần tượng. Ss không phải là em, nên có lẽ ss không hiểu cái cảm giác thích thú khi dc nhìn thấy thần tượng của mình như em đâu nhỉ? Đối với em, oppa không chỉ như là một thần tượng, oppa như một người anh trai, một người đã làm cho cuộc sống của em thêm phong phú. Em biết ơn oppa, và em coi trọng oppa. Chính vì vậy, oppa chiếm một vị trí rất quan trọng trong lòng em. Chưa biết tương lai sẽ như thế nào, nhưng hiện tại, em-một con nhóc 14 tuổi- ích kỉ như thế đấy, em không muốn giao “anh trai” của mình cho bất kì ai khác Em đã nói rồi, nếu Jun lấy vợ, em sẽ không khóc, em chỉ buồn thôi. Bởi dù sao đi nữa, em công nhận, em là một người ích kỉ, em không muốn chia sẻ thần tượng của mình cho bất cứ ai khác. Nhưng rốt cuộc, em không làm đc. Bởi em là ai? Em chẳng là ai cả? Em chưa một lần gặp mặt oppa, chưa một lần nói chuyện với oppa, vì thế em không thể ngăn cản oppa yêu và lấy một người con gái khác. Vâng, em công nhận, em ích kỉ, em hời hợt, nhưng bài viết trên là tất cả những suy nghĩ của em. Dù em không thể làm gì khác, dù em không thể ngăn cản oppa lấy vợ và em chỉ có thể chúc phúc cho oppa, dù như thế đi chăng nữa, em vẫn phải viết bài đó. Em nghĩ em không sai khi viết như thế, một số ss không hiểu, cũng dc thôi, bởi bản thân em còn không hiểu nổi chính mình. Em chỉ biết rằng, em hâm mộ oppa, em không muốn chia sẻ oppa với ai khác, em ích kỉ, em hời hợt, nhưng đó là cảm xúc thực của em. Dù có thể ngoài mặt, em chúc mừng oppa, em chúc phúc oppa với người con gái mà oppa yêu thương, em hạnh phúc thay cho oppa, nhưng thật ra, trong lòng em không phải như vậy. Em viết bài đó, là viết cho một con người khác ở trong em, con người của trái tim chứ không phải của lí trí. Và khi viết những dòng đó, em đã thực sự nhẹ nhàng hơn, vì trong đó, em dc sống với bản thân mình.
Dù sao đi nữa, cũng cảm ơn ss vì đã vào topic này và comment cho em!
wendymiddle

wendymiddle

Bài gửiTiêu đề: Re: [One short] Đơn giản là câu chuyện của một fan   [One short] Đơn giản là câu chuyện của một fan Icon_minitimeMon Jun 22, 2009 9:00 am

bạn viết bài này khiến mình thấy tội lỗi qua nhỉ, dùa sao mình biết chắc đọc mấy dòng đó, ít nhiều bạn cũng bị tổn thương, xin lỗi.......

Nhưng dù vậy mình vẫn không nghĩ là mình nói sai, hiện giờ lee chưa có bạn gái, đúng chứ? nếu không chế ngự được cảm xúc của mình thì bạn đừng nghĩ tới nó nữa. bạn còn trẻ lắm mà (hơn mình ba tuổi) lạc quan lên đi, gì mà nhìn thấy lee chết đuối rồi không thèm cứu _mình hiểu nhưng cũng đừng quá nhẫn tâm như thế. phải biết CHẤP NHẬN vì có những điều không như mình luôn nghĩ, nếu lee đang ở tuổi 80 thì bạn sẽ ân hận về mong ước của mình lắm đấy!!
wendymiddle

wendymiddle

Bài gửiTiêu đề: Re: [One short] Đơn giản là câu chuyện của một fan   [One short] Đơn giản là câu chuyện của một fan Icon_minitimeMon Jun 22, 2009 9:05 am

khoan, cho hỏi : "ss" nghĩa là gì vậy, bạn gọi mình nghe nhột nhột quá. còn đây là lời khuyên của mình, nếu muốn bạn hãy viết một tác phẩm gì đó đi, văn phong của bạn khá tốt đấy, nếu là truyện tình cảm thì kết thúc chắc cũng u sâu lắm đây, lời văn và giọng văn của bạn dễ khiến người khác cảm động vì nó khá yếu đuối dù đã được bạn bao bọc bằng sự mạnh mẽ của nội dung. chỉ có thế thôi, bạn cố lên nhé.

mong rằng đây không phỉa là lần tò chuyện cuối ha ( xin lỗi nếu mình có nỗi gì hơi quá, mình dễ làm người khác tổn thương lắm@!
yuki1102

yuki1102

Bài gửiTiêu đề: Re: [One short] Đơn giản là câu chuyện của một fan   [One short] Đơn giản là câu chuyện của một fan Icon_minitimeWed Jun 24, 2009 11:23 am

thôi nào
e Hyo và cả wendy
4rum mềnh là cả 1 gia đình cơ mà
đùng vì 1 chuyện bé mà như vậy
mỗi 1 ng` đều có cách nghĩ riêng
cũng ko nên vì thế mà tranh cãi
p/s: s thik truyện của e
ko bik khi s nghe tin đó
s có buồn ko?
nhưng s chắc rằng mình sẽ ko rơi nước mắt
mà chỉ chúc uppa hp thôi
# wendy: ss là viết tắt của sister - chị gái ý bạn
^^
pedaukute2009

pedaukute2009

Bài gửiTiêu đề: Re: [One short] Đơn giản là câu chuyện của một fan   [One short] Đơn giản là câu chuyện của một fan Icon_minitimeThu Jun 25, 2009 8:39 pm

bạn viết thật là cảm động quá! Bạn cũng giống mình vậy đó. Trước kia mình không hề biết Oppa là ai. Chỉ thấy Oppa wa màn ảnh TV. Rồi dần dần lên mạng kiếm hình của Oppa làm avatar. Không hiểu sao mà mình lại cảm thấy iêu Oppa từ giây phút đó lun. Dạo này cũng muốn gửi hình lên để mấy ss làm album tặng Oppa mà cũng hem có thời gian. Chắc tại mình còn nhỏ quá, mà những việc này lại dành cho người lớn nữa. Hix... Bạn viết rất đúng, bạn đã có lần mơ về Oppa thì mình cũng đã từng như vậy. Mình mơ thấy Oppa đi với một người con gái khác cười nói vui vẻ. Mình cũng buồn lắm nhưng cũng tự an ủi vì đó chỉ là một giấc mơ mà thui.
Thôi. Mình chỉ viết dc đến đây. Bạn còn rất nhỏ (lớn hơn mình 2 tuổi) nên hãy cố gắng vượt wa nhé! [One short] Đơn giản là câu chuyện của một fan 98510
Thân!
p3l0venhz

p3l0venhz

Bài gửiTiêu đề: Re: [One short] Đơn giản là câu chuyện của một fan   [One short] Đơn giản là câu chuyện của một fan Icon_minitimeThu Jun 25, 2009 8:54 pm

không seo dâu,tất cả những thứ đó chỉ là thần tượng,rồi bạn lại bị cuốn vào một tình yêu ảo ảnh,một tình yêu dơn phương không được đáp trả,bạn hãy quay trở lại vói thực tại đi nhé,oppa sẽ có hạnh phúc của riêng anh,bạn cũng thế,hãy đi tìm chính hạnh phúc của mình chứ không phải lá một ảo ảnh mù quáng rồi bạn lại ngập chìm trong đau khổ nhé,cố lên,hãy xem như quá khứ mọi chuyện nhé,rối quay lại tiếp tục lá một fan trung thánh của oppa,nhất định bạn sẽ nằm trong tim oppa,nhưng anh ấy......không nhìn thấy vì đã có quá nhiều những chiếc lá mỏng manh len lỏi vào tim anh ấy........chúc bạn tìm lại được thực tại ,nhé,be strong...........
pedaukute2009

pedaukute2009

Bài gửiTiêu đề: Re: [One short] Đơn giản là câu chuyện của một fan   [One short] Đơn giản là câu chuyện của một fan Icon_minitimeThu Jun 25, 2009 9:18 pm

Một câu chuyện cảm động, một tình yêu mãnh liệt...Các ss ui, có bao giờ các ss thấy mình yêu Oppa wa' lun hem? Em thì có đấy, lúc đó hem bik chia sẻ cùng ai nữa. Em còn quá nhỏ. 12 tuổi là lứa tuổi của một đứa con nít mà thui, Chỉ bik về mấy trò choy game của mấy nhok con.Em không hiểu vì sao em lại mê Oppa đến vậy. Dù chỉ là một fan nhỏ nhưng em lúc nào cũng nhớ và mơ về Oppa hít. Mấy ss chỉ em cách để trở lại bình thường đi nhưng vẫn là một fan cuồng nhiệt của Oppa! Làm sao đây?
shinya_mitsuki

shinya_mitsuki

Bài gửiTiêu đề: Re: [One short] Đơn giản là câu chuyện của một fan   [One short] Đơn giản là câu chuyện của một fan Icon_minitimeFri Jun 26, 2009 8:21 pm

@wendymiddle: ss yên tâm đi ạ, thực sự em hok phải là một con bé dễ bị tổn thương như ss nghĩ, em viết cái reply cho ss ở trên vào lúc hơi bị bấn loạn, cho nên nó thành ra như thế. không có ý trách móc gì ss cả, vì thế ss đừng lo [One short] Đơn giản là câu chuyện của một fan 256565 Mong dc nói chuyện với ss
@ss yuki : 2 ss, hân hạnh khi ss vào đọc [One short] Đơn giản là câu chuyện của một fan 517469 Em và ss wendy hok có cãi vả gì đâu ss ạ ( hình như mình gây hơi bị nhiều hỉu lầm) [One short] Đơn giản là câu chuyện của một fan 850782
@pedaukute: bạn nhỏ hơn mình 2 tuồi tức là em phải hok nè. mới 12 tuổi mà đã có tình iu như vậy với oppa thì có lẽ sau này sẽ thành một fan cuồng đấy [One short] Đơn giản là câu chuyện của một fan 698603
@p3l0venhz: Thực ra mình là một người thực tế lắm bạn ạ. Mình không quá ảo tưởng vào tình iu mà mình đã dành cho oppa đâu [One short] Đơn giản là câu chuyện của một fan 785982 Như mình đã vik ở trên, mình vik bài này là dành tặng cho một con người khác ở trong mình, con người hơi lãng mạn, điên khùng và iu oppa một cách hok thể kiểm soát.vì thế bạn cứ yên tâm nhaz, đó chỉ là một phần của mình thoai, chứ hok phải tất cả
kissing

kissing

Bài gửiTiêu đề: Re: [One short] Đơn giản là câu chuyện của một fan   [One short] Đơn giản là câu chuyện của một fan Icon_minitimeSun Jun 28, 2009 4:10 pm

đọc xong fic rồi mà ko comment thì thấy " kì " quá :D
fic của bạn rất ổn ^^
JunKi có bạn gái là một điều chắc chắn sẽ xảy ra
đương nhiên nếu đã là fan của oppa thì ai cũng sẽ buồn vì điều đó
mỗi người đều có một suy nghĩ # nhau mà ^^
chúc bạn sẽ viết được nhiều fic hay hơn nữa ^^
thanks for sharing
wendymiddle

wendymiddle

Bài gửiTiêu đề: Re: [One short] Đơn giản là câu chuyện của một fan   [One short] Đơn giản là câu chuyện của một fan Icon_minitimeSat Jul 04, 2009 8:29 am

mới đầu mìh cũng nghĩ ss nghĩa là như vậy nhưng nhầm rồi bạn ơi mình có phải là con gái đâu
grapes_iujunki

grapes_iujunki

Bài gửiTiêu đề: Re: [One short] Đơn giản là câu chuyện của một fan   [One short] Đơn giản là câu chuyện của một fan Icon_minitimeMon Jul 20, 2009 6:54 pm

"Yêu người mà người không biết thì chỉ như yêu một giấc mơ thôi"
vậy thì thắc mắc để làm ji` , bận tâm để làm ji`,ổng có thik ai yêu ai thì sao, mình chỉ là một trong cái n fan của ổng , mà còn là 1 trong số n fan mà ổng không hề biết tới ,hàng ngày chỉ biết dõi theo ổng nhìn ổng qua cái màn hình vi tính , ổng cũng giông như một giấc mơ không bao jo` trở thành hiện thực, vậy nên đừng chìm đắm quá , mà buồn lại càng thêm buồn thôi ....
oOMoonOo

oOMoonOo

Bài gửiTiêu đề: Re: [One short] Đơn giản là câu chuyện của một fan   [One short] Đơn giản là câu chuyện của một fan Icon_minitimeMon Jul 20, 2009 8:10 pm

Grape oai...sống là phải bít ước mơ chứ nhĩ...màh đã ước mơ thì phải cố gắng đạt đc. chứ...
Với Moon thì oppa là 1 ước mơ...là hy vọng...chứ hok phải là giấc mơ...
Nhờ oppa...Moon đã làm đc. nhìu thứ mah Moon chưa hề làm...và = chứng là Moon đang ởh đây với các bạn...đang cố gắng hít sức mình để giúp nhà mình phát triển...Sẽ có ngày oppa đến sân bay VN...nở 1 nụ cười và vẫy tay chào...Chào Jun's family...và thốt lên "I love my vietnam family" ^^!...

@mitsuki: em oy...sis cũng ích kỉ như em đó...nhưng dạo nì...sis chợt nghĩ...dạo nì oppa ốm quá...tàn tạ...hốc hác quá...nhìn oppa như thế sis đau lòng lắm...thấy mí tấm hình gần đây của lão...sis khóc nhìu lắm...gòy sis nghĩ...bít đâu oppa có bạn gái sẽ tốt hơn...gòy ng` đó sẽ chăm sóc...quan tâm...lo lắng cho lão thay sis...để lão lun cười...hok nở 1 nụ cười giả tạo như pi h...Nhưng có 1 điều sis chắc chắn...đó là cái ngày mah lão tuyên bố có bạn gái...ngày đó sis sẽ khóc...khóc rất nhìu...thậm chí có thể bỏ ăn...bỏ ngủ...chỉ ngồi đó ngắm hình lão mà khóc...Sis ích kỉ...nhưng đó là cách sis iu lão...Cho nên em cứ iu lão theo cách của em nhá...Đó là tình cảm của mình...nằm trong tay mình...
grapes_iujunki

grapes_iujunki

Bài gửiTiêu đề: Re: [One short] Đơn giản là câu chuyện của một fan   [One short] Đơn giản là câu chuyện của một fan Icon_minitimeTue Jul 21, 2009 7:11 pm

Moon ah` , nhưng bạn thử nghĩ mà xem , tất cả những ji` fan Việt đang làm bây jo` là ji`:ngồi chat 4rum, đi off ...tất cả những điều đó chung qui cũng chỉ là để thoả mãn tình yêu của bản thân với opa mà thoai, làm như vậy liệu opa có thể sang ah`, các hội fan nước ngoài , khi muốn tham ja đều phải đóng hội phí, để duy trì những hoạt động của fc , để lấy danh nghĩa của opa đi làm từ thiện , để có những món quà hoàng tráng tặng opa nhân những dịp đặc biệt ,dù phải thừa nhận một sự thật phũ phàng là chưa chắc opa đã xem hết những món quà đó . hơn thế nữa muốn duy trì một hội fan hoành tráng , gây đc tiếng tăm , để opa để ý thì thực tế không phải cứ chăm lên 4rum và đj off là đc đâu.
Quả thật với tình trạng hiện jo` fan Việt muốn opa sang thăm là điều khó khăn,thậm chí dự báo thời tiết quốc tế tại Hàn cũng chỉ hiển thị các nước :THAI LAN , NHẬT BẢN , TRUNG QUỐC ...trời !!!!những nước sát vách VN chớ đâu , mà nào có thấy VN ỏ đâu , hic hic , nói trắng ra là VN chẳng có tí trọng lượng nào , cẩn thận opa còn không biết VN ở gần TRUNG QUỐC í chứ hic hic hic
mà thực tế thì fan Việt cũng có lòng nhưng độ nhiệt tình thì vẫn còn ít , những dự án làm quà tặng opa, thường xuyên bị ngưng trệ , hoặc tiến trình rất chậm ...mà quà thì mang tính chất "của ít lòng nhiều " , vậy thì không phải là opa rất khó biết đến chúng ta sao ?
Tuy nhiên mình cũng phải đồng í vs Moon rằng opa không phải một ja^cs mơ , mình cũng như Moon , luôn muốn gặp opa , nhưng mình sẽ không ngồi mà chờ đợi opa sang đâu , mình sẽ cố gắng đi gặp opa , mình đã tự thề với bản thân, dù bằng bất cứ ja' nào cũng phải gặp opa 1 lần trong đời , vì mình cũng như Moon và mọi người , thật sự rất rất iu opa ,
oOMoonOo

oOMoonOo

Bài gửiTiêu đề: Re: [One short] Đơn giản là câu chuyện của một fan   [One short] Đơn giản là câu chuyện của một fan Icon_minitimeTue Jul 21, 2009 9:07 pm

Oy...giống Moon thế...cũng đang định kiếm việc làm thêm kiếm tiền sang Hàn...
Đc. thì 2 mình ih chung lun hah [One short] Đơn giản là câu chuyện của một fan 517469 [One short] Đơn giản là câu chuyện của một fan 517469 [One short] Đơn giản là câu chuyện của một fan 517469
Nhưng trước mắt thì Moon vẫn phải chăm lo cho nhà...bít là hok có tiền...nhưng làm đc. j thì vẫn phải cố làm thoy...
Vn mình nghèo hok = ng` ta...nhưng oppa vẫn qua Indo làm từ thiện...xét cho cùng thì Vn dzới Indo cũng ngang ngang nhau (may be) [One short] Đơn giản là câu chuyện của một fan 850782 [One short] Đơn giản là câu chuyện của một fan 850782 [One short] Đơn giản là câu chuyện của một fan 850782
Trước mắt thì lo chiện trước mắt...gặp oppa thì có lẽ còn phải chuẩn bị nhìu...nhưng sẽ gặp đc. mah [One short] Đơn giản là câu chuyện của một fan 147679 [One short] Đơn giản là câu chuyện của một fan 147679 [One short] Đơn giản là câu chuyện của một fan 147679
grapes_iujunki

grapes_iujunki

Bài gửiTiêu đề: Re: [One short] Đơn giản là câu chuyện của một fan   [One short] Đơn giản là câu chuyện của một fan Icon_minitimeWed Jul 22, 2009 6:22 pm

ừa , hi hi hi , đc cái năm nay Grapes thi đại học xong rùi , nếu đỗ Grapes sẽ cố gắng vừa học vừa kiếm tiền [One short] Đơn giản là câu chuyện của một fan 256565 , tuy chắc chắn là rất nhìu khó khăn, và không bik đến bao jo` mới góp đủ tiền nữa [One short] Đơn giản là câu chuyện của một fan 696960 , nhưng Grapes quyết không nản lòng đâu [One short] Đơn giản là câu chuyện của một fan 256565 . Không sang Hàn đc thì có thể theo opa sang TQ hoặc Thái Lan mà he he he [One short] Đơn giản là câu chuyện của một fan 281834 .Tuy nói fan Việt Nghèo Nhưng thật ra có rất nhìu cách Fan Việt có thể làm đc để lăng xê fc của mình , jo^ng' như fan hồng kong đó , khi iljimae đc chiếu tại HK , họ đã thay opa quảng bá bộ phim , bằng những tấm poster , băng zo^n, và những món quà lưu niệm nhỏ , cũng không khó lắm mà [One short] Đơn giản là câu chuyện của một fan 256565 , Nhưng nếu fan Việt không có nhiều kinh phí đến vậy , thì chỉ cần làm hoành tráng một chỗ thui, rùi chụp hình , viêt bài , her her her [One short] Đơn giản là câu chuyện của một fan 360668 , là tự lăng xê đó , [One short] Đơn giản là câu chuyện của một fan 147679 nhưng tất nhiên là post lên các trang wed nước ngoài rùi , , để thêm phần phong phú thì có thể đem mấy cái đó đem treo ở nhìu địa điểm khác nhau rùi chụp hình lại [One short] Đơn giản là câu chuyện của một fan 511272 , bộ opa hay ai đó có thể sang đây kiểm chứng độ chân thực của vụ việc hay sao chớ ho ho ho [One short] Đơn giản là câu chuyện của một fan 79291
Chẳng qua fan Việt không nghĩ thui, chứ nếu nghĩ thì thiếu ji` cách đâu .... [One short] Đơn giản là câu chuyện của một fan 147679
prince

Bài gửiTiêu đề: Re: [One short] Đơn giản là câu chuyện của một fan   [One short] Đơn giản là câu chuyện của một fan Icon_minitimeThu Jul 23, 2009 4:27 pm

lê jun ki có bạn gái rồi à
wendymiddle

wendymiddle

Bài gửiTiêu đề: Re: [One short] Đơn giản là câu chuyện của một fan   [One short] Đơn giản là câu chuyện của một fan Icon_minitimeSat Jul 25, 2009 7:27 am

bạn bè gì, chỉ là tin đồn thôi, mà grape nói chí phải, chúng ta cũng phải làm gì đó đi chứ , mỗi lần nghĩ cũng thấy buôn buồn quá , nhớ dòng chữ TÔi YÊU BẠN lee ghi trên cy mà tức mún ói máu, viết được mà có làm gì được đâu [One short] Đơn giản là câu chuyện của một fan 112409 [One short] Đơn giản là câu chuyện của một fan 112409
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: [One short] Đơn giản là câu chuyện của một fan   [One short] Đơn giản là câu chuyện của một fan Icon_minitime

Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Các Fan thử tưởng tượng....
» " Mọi chuyện sẽ ra sao trong ngày oppa lên đường theo nghĩa vụ của Tổ Quốc''